Fomu F2: Mkataba Mdogo wa ajira za mafundi

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MAIJI

NJOMBE URBAN WATER SUPPLY AND SANITATION AUTHORITY

(MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MJINI NJOMBE)
Website:-www.njuwasa.go.tz _

Email:- info@njuwasa.go.tz
S.L.P. 81, NJOMBE,SIMU Na. 0800712323

MKATABA WA AJIRA YA MUDA MFUPI YA UJENZI WA CHANZO,
KUCHIMBA MTARO, KUFUNGA MABOMBA, KUFUKIA MTARO NA
UBEBAJI WA VIFAA VYA UJENZI NA MABOMBA.

»

BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA NJOMBE (NJUWASA)
MKOA WA NJOMBE (Jina la Mkoa) S.L.P 81 (ambaye katika Mkataba huu

atajulikana kama “Mwajiri ”) kwa upande mmoja;

NA

!

JOSHUA JUSTIN MPALALA (Jina la fundi wa mradi) S.L.P 24, MAKETE
(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiriwa au fundi Mkuu

kwa upande mwingine.

KWAMBA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande
mbili za Mkataba.
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AMBAPO:
a) Mwajiri ni Taasisi ya Serikali yenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa
miradi ya maji mjini na kusimamia utoaji wa huduma ya maji na

usafi wa mazingira mjini na yenye makao yake mjini Njombe;

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za

abinl TR R  Ngwr.- (tafa mahali):

¢) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda
mfupi wa siku /”“”’(70) ..............

Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake
mwenyewe kuajiriwa kwa muda mfupi kama Fundi Mkuu kwenye ujenzi
wa chanzo isapulano, ubebaji wa vifaa vya ujenzi kutoka kijijini
isapulano hadi eneo la ujenzi, uchimbaji wa mtaro na kufunga
mabomba kwa umbali wa Km 4.9

d) MKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana
kama ifuatavyo:

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu n1 kwa ajili ya kufanya ujenzi wa chanzo isapulano, kufunga
mabomba na ubebaji wa vifaa vya wjenzi ambapo Mwajiriwa atapaswa

kufanya kazi zifuatazo kama zinavyosomeka na gharama zake:

a) Kusafisha eneo la wujenzi (site clearance) 15M2 @80,000 Tsh
1,200,000/

b) Kusawazisha eneo la ujenzi 15M2 @105,000 Tsh 1,575,000/

c) Uchimbaji wa msingi na ujenzi wa msingi 8M3 @ 250,000 Tsh
2,000,000/

d) Ujenzi wa kuta za intake na kufanya finishing ya intake 15M?
@220,000 Tsh 3,300,000/

e) Kuunganisha bomba na kufunga fittings kwenye intake

itakayojengwa kulingana na mchoro 4pcs @145,000 Tsh 580,000/
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f) Kusogeza vifaa vya ujenzi eneo la ujenzi wa intake kokoto, mchanga,
mawe, cement, nondo kulingana vifaa tajwa kwenye BoQ Tsh
3,500,000/

g) Uchimbaji wa mtaro 4,900 na ufukiaji kwa kipimo cha kina 1mx40
wide. 4900M @1200 Tsh 5,880,000/

h) Ubebaji wa bomba za 225mm na kuzisogeza na kupanga sambamba
na mtaro Tsh 850,000/

1) Kuunga bomba za PVC 250 na 225mm umbali wa mita 4900M @400
Tsh 1,960,000/

j) Ujenzi wa valve chamber na air valve 3 @50,000 Tsh 150,000/

iiiii

JUMLA TSH 21,445,000/=

2 MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku 7’:””’(9"’) .., ambapo itaanza tarehe
A5 122021 na itakamilika tarehe 17.03: 205%, -

MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI ULIOKUBALIA KWA PANDE ZOTE MBILI

a) Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha
Tshaglf%-;fﬁmﬁ ................... kwa ajili ya utekelezaji wa kazi hn na

utaratibu uliokubalika kwa pande zote mbili ni kama ifuatavyo;
i. Ujenzi wa Intake malipo yataanza kufanyika baada ya kazi
kufikia asilimia 30 na kuendelea
ii. Uchimbaji wa mtaro na ufungaji wa bomba malipo yataanza
kufanyika baada ya kazi kufikia asilimia 30 na kuendelea
MUHIMU
Hii itafanyika baada ya timu ya ukaguzi kukagua kazi
na kufanya tathimini ya kazi iliyofanyika kufikia
kiwango cha asilimia 30 na kuendelea.
b) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu
(Tanzanian Shillings);

c) Malipo hayo yatalipwa kwa hundi ambayo yatalipwa benki;
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d) Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa awamu awamu kulingana na
kazi iliyofanyika kwa tathimini ya asilimia 30 na kuendelea.

e) Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika,Mwajiriwa anapaswa
kuwasilisha taarifa zote zinazohitajika na kufanya marejesho ya

vifaa vyote vya kazi iwapo atakuwanavyo.

2. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI .

Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu

na majukumu yafuatayo:

a) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.

b) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya
ubora unaotakiwa, Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya
Mwajiriwa huyo; na Msimamizi wa Mradi ata mtaarifu fundi wa
kazi hii kwamba ameshindwa kutimiza masharti ya makubaliano.

c) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi
viwango au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au

i
kurudiwa upya kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA
Mwajiriwa ambaye ni Fundi ujenzi atakuwa na wajibu na majukumu

yafuatayo:

a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza majukumu yake kama
ilivyoelekezwa kwenye sehe;i:m ya 1 (Madhumuni ya Mkataba)
kulingana na ramani na vipimo viliyotolewa na Mwajiri,

b) Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa
ujumla wake litaleta mafanikio kwenye kazi;

c) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na
weledi mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya,
hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake;

d) Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa
utendaji wake wa kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na

kiongozi huyo;
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e) Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na
watendaji wengine wa timu yake kila itakapopangwa;

f) Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi Kkila
zitakapohitajika;

g) Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa
mikataba midogo yanafanyika kwa wakati; na

h) Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya
vifaa vya ujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na

Msimamizi wa Mradi.

4. HAKI NA WAJIBU WA WANANCHI WA SEHEMU HUSIKA YA UJENZI
WA MRADI WA MAJI/WANANCHI
Wananchi watakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

a) Kushiriki katika vibarua vya kazi ndogo ndogo za kulipwa kwaajili
ya kushirikiana na mafundi;
b) Kutekeleza majukumu mengine pale inapohitajika kwa maelekezo

ya Msimamizi wa Mradi.

5. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO
Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa

kazi na vibarua (casual labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

6. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwajiriwa atalipa faini

ucheleweshwaji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshwaji

wa kazi ulioidhinishwa kwa maandishi na Msimamizi wa Mradi.

7. DHAMANA YA UHARIBIFU

a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara
yoyote yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake
wakati wa utekelezaji wa mradi; na

b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa
Mradi kwa maandishi.
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8. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

9. USULUHISHI WA MGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa

kuhusu utekelezaji wa mradi huu: =

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya
mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea

Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani
ya mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki

za kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

10. KUSITISHA MKATABA
Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote
1

mbili za Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya

Mkataba huu.

11. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti

ya Mkataba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.
v
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KWA USHUHUDA HUU, pande zote mbili zinaweka saini zao katika Mkataba

huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

KWANIABA YA MWAJIRI Shahidi:
(NJUWASA)

! : . ‘
Sainit ...... m R RRREETEEPPEED Bl . m RMEMG T S




SEHEMU II: MCHANGANUO WA GHARAMA ZA UFUNDI
MCHANGANUO WA GHARAMA ZA UFUNDI MRADI WA ISAPULANO-MAKETE

( s/ | tem |  MAELEZO | kiPiMO | IDADI BEl | JUMLA (Tshs.)| MAELEZO
N |-Cofedoviant e b b | =
)| - i ik (4) (3) (6) (7)

NJIA KUU YA
MAJI

UJENZI WA INTAKE.

a
e it shenans | M 15| Ko,000 | 7,200, 060%
I b
:;s::azisha eneo la M? 15 ng m 4 52‘5‘0@ /{_
c =
cienziwa et | M| 8 | 50,000 |§000m/
d Ujenzi wa kuta za intake

::::I:t;anya finishing ya WE 5 ,23?0}00’[; g/—‘?@/ O@A
Kuunganisha bomba na
kufunga fitting kwenye

£ e intake itakayojengwa Pcs 4 71}_5 600 5,:5” Qf Oﬁbﬁ

kulingana na mchoro

SUB TOTAL (i) K GE,MA

y) UJENZI WA GRAVITY
MAIN

Kusogeza vifa vya *’ J

ujenzi eneo la ujenzi wa
intake. Kokoto,

a mchanga Lump sum 1 3@ 660 Q/EUQ,CEDA
mawe,cament,nondo. /

Kulingana na vifaa
tajwa kwenye BoQ

Uchimbaji wa mtaro

4,900 na ufukiajia.kwa
0 kipimo cha kinalmx40 M 0 7 Qﬂo _5:&?@ WA

wide

my ——

Ubebaji wa bomba za ; k= I
225mm na kuzisogeza !
. na kupanga sambamba LI Skim i &9 ooo 859 m/é

na mtaro

Kuunganisha bomba za

d PVC 225mm umbali wa M 4,900 [71700
mita 4,900 M =
e Ujenzi wa valve . .
chamber na airvalve a
50,000
T Kuunganisha maji
kwenye tank Lump sum | t/._gt/)'wb

SUB TOTAL (ii)

TOTAL COST CONSTRUCTION WORKS
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KUMBUKUMBU ZA KIKAO CHA MAJADILIANO KATI YA JOSHUA JUSTINE
MPALALA NA TIMU YA MAJADILIANO KOTESHENI YA FUNDI UJENZI TAREHE
08/12/2021

WALIOHUDHURIA
1. Majuto Komba Mwenyekiti
2. Hery Kyando Katibu
3. Nyitike Ngulwa Mjumbe

AGENDA No. 1: MUHT. Na.01/Neg/01/2021/2022 KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti alifungua Kikao saa 10:30 Asubuhi kwa kuwakaribisha Wajumbe kushiriki
Kikao.

Mwenyekiti aliomba ushirikiano wa hali na mali ili zoezi liweze kufanikiwa na ili kuipata
thamani ya hela (Value for Money)

AGENDA No.2: MUHT.Na.01/Neg/01/2021/2022 KUPOKEA AGENDA ZA KIKAO

Timu ya negatiation ilipokea agenda tano (4) za kikao bila mabadiliko yoyote kwa ajili
ya kujadiliwa kama ifuatavyo:

1 Kufungua Kikao.

2 Kupokea Agenda.

3 Kujadili punguzo la gharama za ujenzi wa intake, ubebaji vifaa vya
ujenzi na kuchimba mtaro, kufunga bomba na kufukia mtaro.

4 Kufunga Kikao.

-

AGENDA No. 3: MUHT. Na.01/Neg/01/2021/2022 OMBI LA KUPUNGUZIWA
GHARAMA YA UJENZI WA INTAKE, UBEBAJI VIFAA VYA UJENZI NA
UCHIMBAJI MTARO KUFUNGA BOMBA NA KUFUKIA MTARO MITA 4900

Baada ya mjadala mrefu kufanyika fundi aliweza kupunguza kiasi cha Tsh 505,000/=
ambapo gharama ilishuka kutoka 21 ,950,200!= hadi 21,445,000/=

Kazi itakamilika ndani ya miezi mitatu (3) kwa ufanisi na ubora uliokusudiwa baada ya
kusaini Mkataba.

AGENDA No. 4: MUHT. Na.01/Neg/01/2021/2022 KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti alifunga kikao saa 11:10 asubuhi kwa kuwashukuru wajumbe wote kwa
ushirikiano waliouonyesha katika kujadili agenda za kikao.

et W
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Katib Mwenyekiti
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